ดูหนึ่งข้อความ
Old 30 มิถุนายน 2010, 20:16
Ulqiorra Sillfer's Avatar
Ulqiorra Sillfer Ulqiorra Sillfer ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

Ulqiorra Sillfer is on a distinguished road

ผมว่าถ้าอยากได้โจทย์แนว พีชคณิต กำลังเยอะๆพวกนี้แบบหินๆ จริงๆ ลองหา ซื้อเล่มนี้ดูครับ พีชคณิต คิดเพื่อชาติ ของบัณฑิตแนะแนวอะ ครับ เล่มเขียวๆ

แนว นี้ ไม่ยาก ครับ แต่ผมว่าใช้ใน พวก สอวนเยอะนะ 1+\sqrt{10+\sqrt{42} } -\sqrt{10-\sqrt{42} }

30 มิถุนายน 2010 20:35 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ nongtum
เหตุผล: double post+แก้เล็กน้อยโปรดใช้ปุ่มแก้ไข
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้