ดูหนึ่งข้อความ
Old 05 กรกฎาคม 2010, 21:35
GunUltimateID GunUltimateID ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

GunUltimateID is on a distinguished road

ผมเคยได้ไปลองเรียนที่แคนาดาดู เลขที่นั้นง่ายมากครับ แต่การเรียนของเขาไม่เครียดเลย เลิกเที่ยงๆบ่ายๆ เสร็จก็เล่นบอล เทนนิส กีฬาต่างๆ และก็ไปทัศนศึกษา เรียนพิเศษแข่งกันสอบก็ไม่ค่อยจะมี มีแต่เรียนดนตรีกับกีฬากัน
กลับกันที่เมืองไทย ผมเลิก 4-5 โมง การบ้านเป็นกองทัพ หลากหลายวิชา ทั้งทำทั้งลอก นอน5ทุ่มเที่ยงคืน รู้สึกมันไร้ประโยชน์

สภาพแวดล้อมคนละเรื่องกับไทยเลยครับ ผมเลิกเรียนกลับรถเมล์ควันเยอะรถติดมองไปทางไหนก็มีแต่ตึกรถควัน แต่ต่างประเทศอากาศดีมาก ธรรมชาติสวยงาม ผมคิดว่าเป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้เค้าเรียนกันสบายๆไม่เครียด

05 กรกฎาคม 2010 21:37 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ GunUltimateID
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้