ดูหนึ่งข้อความ
Old 07 กรกฎาคม 2010, 08:25
poper's Avatar
poper poper ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ธรรมชาติ

poper is on a distinguished road
Send a message via MSN to poper

เป็นสิวเยอะแสดงว่าช่วงนนี้ฮอร์โมนกำลังพุ่งพร่าน กำลังจะเป็นหนุ่มเต็มตัวครับ
ไม่ต้องกังวลไป เดี๋ยวก็หายไปเอง พยายามล้างหน้าให้สะอาด อย่าแคะ แกะ เกา เดี๋ยวจะอักเสบ เป็นแผลยิ่งยุ่งกันไปใหญ่
หมั่นล้างมือให้สะอาดอยู่เสมอด้วย เพราะมือเราจะสัมผัสกับใบหน้าอยู่บ่อยๆ
ถ้าสิวอักเสบก็ปรึกษาหมอเอายามาทานได้ครับ เดี๋ยวนี้มียาหลายประเภท ทั้งกิน ทา เลือกเอาได้ครับ
พอเป็นสิวคนส่วนใหญ่จะคิด่า โอ๊ย น่าเกลียดอะไรแบบนี้ มันก็เหมือนหนอนผีเสื้อแหละครับ ก่อนจะมีปีกสวยงามไว้โบยบิน
ก็ต้องเป็นหนอนและดักแด้ที่น่าเกลียดก่อน
อย่าคิดมากครับ "สิว-เป็นเรืองธรรมชาติ"
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้