ดูหนึ่งข้อความ
Old 12 กรกฎาคม 2010, 21:53
nongtum's Avatar
nongtum nongtum ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nongtum is on a distinguished road

เนื่องจากมีการทักท้วงทางหลังไมค์ว่าคำตอบข้อ 6 ม.ต้น ไม่ใช่ 2010 แต่เป็น -5580
ซึ่งเมื่อผมตรวจสอบเฉลยที่ส่งมาโดยคุณ Scylla_Shadow ปรากฏว่ามีทดพลาดที่บรรทัดสุดท้าย คำตอบที่ถูกจึงเป็น -5580

ดังนั้น คุณ James007 และคุณกระบี่เดียวดายแสวงพ่าย จะได้คะแนนเพิ่มคนละ 2 คะแนนจากข้อนี้ครับ
ขอขอบคุณที่ชี้แจง และขออภัยในความผิดพลาดครับ

สำหรับผู้ที่ได้รางวัลในคราวนี้ มีผู้ที่ผ่านเงื่อนไขเพียงคนเดียวคือคุณ James007 ซึ่งจะได้รางวัลเป็นหนังสือปรนัยคณิตศาสตร์ฯจากคุณ banker ครับ
สำหรับผู้สนับสนุนท่านอื่น อย่าเพิ่งน้อยใจนะครับ โอกาสครั้งหน้ายังมีครับ

Stay Hungry. Stay Foolish.
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้