ดูหนึ่งข้อความ
Old 13 กรกฎาคม 2010, 16:45
tongkub tongkub ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณคุ้มครองร่าง

tongkub is on a distinguished road

เนะนำอีกอย่างครับ ลองเอาโพสต์ในโจทย์ในเว็ปนี้ดูครับ ตอนแรกผมเข้ามาเว็ปนี้ก็งงมากครับ อ่านไม่รู้เรื่อง ต้องแอบไปทดอีกหลายบรรทัดกว่าจะเข้าใจที่เขาเขียนกัน หลังๆก็พอเจอโจทย์ที่ทำไม่ได้บ้าง ก็ค่อยๆลองเอามาโพสต์ดูครับ ทุกๆคนในนี้ใจดีทั้งนั้นครับ เขียนเฉลยละเอียดยิบเลย ถ้าสงสัยถามโพสต์เป็นจุดๆยังได้เลยครับ แล้วค่อยๆสั่งสมไปครับ

แต่ก่อนหน้านี้ผมก็เรียนในห้องก็รู้สึกเบื่อหน่ายครับ ครูสอนอะไรก็ไม่รู้ บางคนสอนแบบให้มันจบๆกันไป เวลาสอบจะได้ไม่มีใครว่าเขาได้ว่าสอนไม่จบ แต่ผมว่าโจทย์สมัยนี้ ถ้าไม่เข้าใจจริงๆ ผมว่าเสร็จหมดอ่ะครับ หลังๆผมก็ยอมรับละครับ มันไม่ไหวละ ลองไปกวดวิชาดูก่อน (ที่บ้านผมไม่มีใครชอบเลขเลยครับ เสียดายมากๆ) แล้วหลังๆก็พัฒนาขึ้น ตอนนี้ไม่ต้องเรียนแล้วครับ ซื้่อหนังสือเล่มละแค่ 200 กับขยันหาโจทย์มาทำให้มันหลากหลายมานั่งทำ แต่ก่อนผมเกรดแย่กว่าอีกครับ 2 บ้าง 1.5 บ้าง ตอนนี้ 4 แล้วครับ (แต่ผมว่า 4 ไม่ 4 ก็ไม่ใช่ตัวชี้วัดครับ อย่าไปจริงจังกับมันมากนะครับ)
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้