ดูหนึ่งข้อความ
Old 15 กรกฎาคม 2010, 17:18
Tanat's Avatar
Tanat Tanat ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Tanat is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ คusักคณิm View Post
พอดีปีหน้า คิดว่าจะสอบ สอวน ดาราศาสตร์ ม.ต้น
ช้วยเเนะนำหนังสืออ่านสอบหน่อยครับ ^___^
เพื่อนๆ ที่ห้อง ปีนี้กะว่าจะไปสอบดาราศาสตร์ ม.ตัน กันหลายคนเลย แต่กำลังรอความชัดเจนก่อนว่า ปีนี้ทาง สอวน. จะอนุญาติให้ ม.1-ม.2 มีสิทธิ์สอบหรือไม่ (เพราะมีข่าวแว่วมาว่า สอวน. จะให้เด็ก ม.1-ม.2 สอบได้ เฉพาะวิชาคณิตและคอมพิวเตอร์เท่าน้ัน ส่วนวิชา ฟิสิกส์ ชีวะ เคมี และดาราศาสตร์ จะต้องรอข้อสรุปที่แน่นอนของทาง สอวน. ก่อนครับ

ปล.) สำหรับ สอวน. ดาราศาสตร์ หลายคนที่โรงเรียนมีความใฝ่ฝันมากครับ เพราะคุณครูที่สอนวิชานี้ สอนดีมากๆ และทุ่มเทการสอนให้เด็กมีความรู้จริงๆ ครับ รักและนับถือคุณครูท่านนี้มากครับ

15 กรกฎาคม 2010 17:19 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ Tanat
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้