ดูหนึ่งข้อความ
Old 07 สิงหาคม 2010, 14:36
puensanit puensanit ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

puensanit is on a distinguished road
Default รบกวนช่วยแก้โจทย์2ข้อนี้ให้หน่อยครับ

ข้อ1.กำหนดให้ A(4,-1) และB(3,-2) เป็นจุดบนระนาบ จงหาสมการเส้นตรงที่ผ่านจุดAและตั้งฉากกับเส้นตรงที่ผ่านจุดAและจุดB

ข้อ2.กำหนดให้ r={(x,y)ERxR|y=xยกกำลัง2+6x+9)
2.1จงหาโดเมนและเรนจน์ของความสัมพันธ์
2.2ความสัมพันธ์นี้เป็นฟังก์ชันหรือไม่เพราะอะไร

ขอแบบมีวิธีทำนะครับเพราะผมต้องนำไปสอนลูกอีกที่นะครับ ขอบคูณทุกท่านล่วงหน้าครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้