ดูหนึ่งข้อความ
Old 21 สิงหาคม 2010, 21:01
banker banker ไม่อยู่ในระบบ
เทพเซียน

banker is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ หยินหยาง View Post
หลานที่ไปแข่งเพชรยอดมงกุฎ ผลเป็นไงครับ ที่ 1 หรือ ชนะที่ 2 ครับ
หลานผมชื่อ เด็กชายปิ๋ว ครับ

คงต้องยกเครื่องครั้งใหญ่

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ หยินหยาง View Post
ไหนๆ ก็แวะมาแล้ว
โจทย์ไม่ได้บอกว่าเป็นจำนวนเต็มครับ แต่ถ้าบอกเป็นจำนวนเต็ม ก็ยังมีอีกครับ ก็ยังมีชุดของจำนวนเต็มลบและ บวกลบสลับกันอีกอีกครับ
ใช่แล้วครับ

พอเรียนสูงขึ้น ต้องนึกถึงเรื่อง จำนวนเต็ม จำนวนไม่เต็ม จำนวนจริง จำนวนไม่จริง

ความรู้เป็นสิ่งเดียวที่ยิ่งให้ ยิ่งมีมาก

รู้อะไรไม่สู้ รู้จักพอ
(ยกเว้นความรู้ ไม่ต้องพอก็ได้ หาไว้มากๆแหละดี)
(แต่ก็อย่าให้มากจนท่วมหัว เอาตัวไม่รอด)

21 สิงหาคม 2010 21:07 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ banker
เหตุผล: เดี๋ยวโดน mod ว่า double post
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้