ดูหนึ่งข้อความ
Old 29 กรกฎาคม 2006, 18:14
warut warut ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไร้สภาพ

warut is on a distinguished road
Icon15

อ้างอิง:
ข้อความเดิมของคุณ TOP:
น้องๆคงจะไม่ถนัดการเขียนโปรแกรมหรือเปล่าครับ เพราะเป็นทักษะคนละอย่างกัน
อ้าว...เหรอครับ ผมไม่ได้อยู่ในแวดวงวิชาการเลยคิดไปเองว่า น้องๆที่เรียนสายวิทย์สมัยนี้คงต้องเรียนการเขียนโปรแกรมกันแทบทุกคน แล้วก็เห็นว่ามีการใช้ Mathematica หรืออะไรพวกนี้กันแพร่หลาย เลยนึกว่าใช้มันเขียนโปรแกรมเป็นด้วย (แต่ผมไม่ทราบนะว่าถ้าใช้ Mathematica จะเร็ว/ช้าแค่ไหน เพราะผมใช้ไม่เป็นครับ) อีกอย่างน้องๆที่ไปสอบโอลิมปิกคณิตศาสตร์ มักไปสอบโอลิมปิกคอมพ์ด้วย เลยคิดว่าต้องชอบเรื่องแก้ปัญหาโดยใช้คอมพ์แน่ๆเลย เอ...หรือว่าพวกโอลิมปิกคอมพ์นี่เขาสนใจกันแต่ภาคทฤษฎี ยังไม่ต้องสนกับภาคปฏิบัติกัน
อ้างอิง:
ข้อความเดิมของคุณ suthee:
อันนี้ใช้มือคิดล้วนๆ ไม่ได้ใช้โปรแกรม
ข้อ 1 ได้แค่ว่า ตัวแรกคือ 9565938
ใกล้เคียงมากครับ (ผิดไป 2) แต่ถ้าทำด้วยมือนี่ก็ถือว่าเยี่ยมมากแล้วครับ (ทำได้ไงเนี่ย!)
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้