ดูหนึ่งข้อความ
Old 28 สิงหาคม 2010, 13:14
Scylla_Shadow's Avatar
Scylla_Shadow Scylla_Shadow ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

Scylla_Shadow is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ R@VeZ View Post
ผมแกะออกนิดหน่อยเองอ่าครับ
แต่ก็ไม่รุ้อยู่ดีว่าจุดมุ่งหมายคืออะไร -0-
ถ้าอยากอ่านคำใบ้ก็ลากคลุมนะครับ
แต่ถ้าอยากคิดเองก็อย่าลากนะครับ ^^

จากที่สังเกต 1♥ = 8 -> ตัวอักษรที่8ของอังกฤษคือ H ซึ่งเป็นตัวแรกของคำว่า Heart
บังเอิญหรือเปล่าเดี๋ยวเราจะรู้กัน 2♠ = 16 -> ตัวอักษรที่16คือ P ซึ่งเป็นตัวที่สองของคำว่า Spade !!
ไม่บังเอิญซะแล้ว พอลองแกะไปเรื่อยๆก็จะได้ 5 1 5 1 4 1 4 4 1 ซึ่งก็ไม่รุ้อยู่ดีว่ามันคืออะไร (แป่ว -0-')
ทำข้อ 2. ได้ ก็จะต้องเอาไปทำข้อ 4
ทำข้อ 1 ได้ ก็ต้องเอาไปทำข้อ 3

สรุป. อาเบะเท่านั้นที่ครองโลกกกกก
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้