ดูหนึ่งข้อความ
Old 31 ตุลาคม 2006, 08:04
warut warut ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไร้สภาพ

warut is on a distinguished road
Smile

เกี่ยวกับโจทย์ข้อนี้ ผมมีอีกคำถามนึงที่ผมลืมถามไปครับ

จะเห็นว่าอนุกรมของส่วนกลับของ 9-free numbers นั้น แม้จะลู่เข้าก็จริง แต่ลู่เข้าช้ามากๆ อีกทั้งลักษณะของอนุกรมยังไม่เอื้อต่อการใช้ analytical tools อีก ดังนั้นการหาผลบวกของอนุกรมนี้จึงเป็นเรื่องที่ยากมาก คำถามของผมคือ

ค่าประมาณของ ผลบวกของอนุกรมของส่วนกลับของ 9-free numbers ถูกต้องถึงทศนิยมตำแหน่งที่ 20 มีค่าเท่าใด

ผมให้ 3 คะแนนเลยสำหรับคำถามนี้ เพราะผมคิดว่าน่าจะหาข้อมูลยากสักหน่อยครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้