ดูหนึ่งข้อความ
Old 12 กันยายน 2010, 21:12
หยินหยาง's Avatar
หยินหยาง หยินหยาง ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่จักรวาล

หยินหยาง is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ strawberry_tart View Post
คือว่าอยากรุ้ว่าทำอย่างนี้ถูกไหมคะ เพราะว่านี้เป็นข้อสอบค่ะแล้วอาจารย์บอกว่าไม่ได้ตรวจเลย
แค่ดูๆ ก็รู้ว่าตกทุกคน แล้วก็เอาข้อสอบมาให้ซ้อมค่ะโดยให้ทำให้ถูก
ข้าน้อยเลยไม่แน่ใจว่าที่ทำไปถูกไหม หรือมันมีวิธีที่ทำได้อีกรึเปล่าคะ เลยเอามาให้ลองคิดกันดูค่ะ

ปล.ขอบคุณทุกคนที่ตอบค้าาาาา
คือว่าอยากรุ้ว่าทำอย่างนี้ถูกไหมคะ
ตอบ ไม่ถูกครับ อาจารย์ทำอย่างนี้ไม่ถูก เพราะอาจารย์ไม่ได้ตรวจใช่ดู สงสัยอาจารย์คงเป็นพวกโหราศาสตร์มั้งครับ

แค่ดูๆ ก็รู้ว่าตกทุกคน
ตอบ จริงครับ เพราะทุกคนนั้นรวมถึง อาจารย์ ด้วยครับ

แล้วก็เอาข้อสอบมาให้ซ้อมค่ะโดยให้ทำให้ถูก
ตอบ คงเป็นไปไม่ได้เพราะซ้อมข้อสอบเหนื่อยเปล่าครับ

ข้าน้อยเลยไม่แน่ใจว่าที่ทำไปถูกไหม
ตอบ ถ้าไม่ไปเน้นเรื่องการอธิบายโดยหลักคิดที่จะอธิบายแนวคิดที่โจทย์ถามก็ถูกครับ

หรือมันมีวิธีที่ทำได้อีกรึเปล่าคะ
ตอบ มีครับ แต่คงไม่ใช่สิ่งที่โจทย์ต้องการครับ

เลยเอามาให้ลองคิดกันดูค่ะ
ตอบ ไม่ตอบ เพราะไม่ใช่คำถามเป็นคำเชิญชวน

หมายเหตุ
1. ความเห็นข้างต้นเป็นความคิดเห็นส่วนบุคคลตอบตามข้อมูลที่ให้มาไม่ได้มีข้อมูลอื่นใดมาประกอบ และเป็นความสามารถเฉพาะตน ดังนั้นไม่ควรลอกเลียนแบบ
2. อย่าบอกนะว่าอยู่โรงเรียน.......... จ.นครปฐม อุ๊แม่เจ้า
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้