ดูหนึ่งข้อความ
Old 13 มกราคม 2006, 07:01
Alberta Alberta ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

Alberta is on a distinguished road
สมมุติถ้าผมเป็นคนที่ไม่ชอบพูด(แต่ไม่ได้หมายความว่าไม่พูดเลยนะครับ) เข้าสังคมไม่เก่ง แต่ไม่ใช่ว่าไม่คบใครแล้วเนี่ย จะมีปัญหาอะไรไหมครับ
แล้วถ้ามีปัญหาควรทำไงครับ
.................................................................
มีอีกคำถามครับ ที่พี่บอกว่ามีการวัดความถนัดเนี่ย ถ้าเด็กเก่งทางภาษาแล้วเสแสร้งทำเป็นเก่งทางวิทยาศาสตร์ละครับ เพราะของแบบนี้มันแกล้งทำกันได้(รึเปล่าเนี่ย)
.................................................................
แล้วก็เรื่องEQครับ สมมุติว่ามีเด็กที่นิสัยไม่ดี เห็นแก่ตัว เสแสร้งทำว่าตรงกันข้ามกับที่กล่าวมาทั้งหมดเนี่ย แล้วอยากทราบว่าการวัดEQก็ไม่ได้ผลสิครับเพราะเด็กเขาเสแสร้งทำ แล้วอ.ท่านจะดูออกไหมครับ
ขอบคุณมากครับ

13 มกราคม 2006 07:08 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 2 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ Alberta
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้