ดูหนึ่งข้อความ
Old 05 มีนาคม 2009, 23:39
ลูกชิ้น's Avatar
ลูกชิ้น ลูกชิ้น ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

ลูกชิ้น is on a distinguished road

GSP นี่ผมเคยใช้นะ
เหมาะกับ window98 ครับ อย่างภาพต้นไม้นี่ไม่มีกระตุกเลย
แต่ถ้าใช้ใน XP เส้นเยอะหน่อยก็กระตุกแล้ว [กระตุกตอนใส่คำสั่งเคลื่อนไหว]
(Vista ไม่รู้)

ตอนนี้ผมเลิกใช้แล้ว เพราะผมใช้ C.a.R. (Compass & Ruler)
GSP ดีกว่ารึเปล่าผมไม่รู้ แต่ C.a.R. เป็น freeware แล้วก็ทำอะไรไปมันจะสร้างเป็น code ไว้
หมายความว่าถ้าทำอะไรผิดก็แก้เฉพาะ code ไม่ต้องเริ่มสร้างใหม่ตั้งแต่ต้นเหมือน ...

แต่สำหรับผู้เริ่มศึกษาเรขาคณิต GSP เป็นทางเลือกที่เรียนรู้ได้ง่ายกว่า C.a.R. มากครับ