ดูหนึ่งข้อความ
Old 11 มีนาคม 2019, 07:10
tngngoapm's Avatar
tngngoapm tngngoapm ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

tngngoapm is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Tame View Post
ยังสับสนอยู่นิดหน่อยครับ

ลำดับน่าจะเป็น ปิด -> เปลี่ยนกลุ่ม -> เอกลักษณ์ -> อินเวอร์ส
ซึ่งถ้าเรียงตามนี้ (A, +) น่าจะ ไม่มี อินเวอร์ส นะครับ

สำหรับ (A, x) อันนี้มีอินเวอร์สครับ
อันนี้ทำแบบไปข้างหน้าครับ
ลองทำแบบย้อนกลับดู
ก็จะได้ว่ากรุ๊ป(A,+)ตามที่น้องตั้งโจทย์มาไม่น่าจะมีอินเวอร์สถูกแล้วครับ