ดูหนึ่งข้อความ
Old 04 มกราคม 2010, 21:56
Bonegun Bonegun ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

Bonegun is on a distinguished road

อืม ผมว่ามันกว้างมากเลยนะ
ฟิสิกส์ เคมี ชีวะ (เอ๊ะ แต่ คณิตก็กว้างเช่นกันนี่นา )
คือ ถ้าจะเอาเป็นเว็บที่ไว้ถกโจทย์กัน ระดับชั้นประถม-ม.ปลาย
อย่างเว็บนี้แล้ว ทางสายวิทย์
ผมก็เห็น วิชาการ ดอทคอมนะ (แต่ไม่ค่อยได้ไปเล่นละ)

แต่ถ้าต้องการแบบ วิทย์ ความรู้รอบตัว
ถกปัญหา เกินหลักสูตรการเรียนในโรงเรียน
ต้องการหาความรู้รอบตัว

ผมว่า pantip ห้อง หว้ากอ ก็เป็นอีกที่หนึ่งครับ
มีเรื่องน่าอ่านให้อ่านมากมาย
กระทู้บางกระทู้คำถามก็ชักนำไปสู่การคิดที่กว้างขึ้น ซึ่งก็มีกระทู้คณิตศาสตร์ด้วยสิ ^ ^
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้