ดูหนึ่งข้อความ
Old 03 กรกฎาคม 2007, 21:26
หยินหยาง's Avatar
หยินหยาง หยินหยาง ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่จักรวาล

หยินหยาง is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ TOP View Post
รูปที่ให้มาเป็นไฟล์ tiff ที่ถูก rename เป็น jpg ครับ (เปลี่ยนชนิดไฟล์ภาพกันแบบนี้เลยหรือครับ ) มันจึงมีขนาดใหญ่มาก
ขอบคุณ คุณ TOP มากครับ คือ ใช่ครับ คือผมแต่งด้วย โฟโต้ช๊อพ แต่ผมคิดว่า rename เป็น jpg จะทำให้ไฟล์เล็กลง แต่ก็ไม่เป็นอย่างนั้น ถ้าไม่เป็นการรบกวนเกินไปช่วยบอกวิธีหน่อย คราวหน้าจะได้ไม่ ขอบคุณครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้