ดูหนึ่งข้อความ
Old 06 พฤษภาคม 2009, 23:18
หยินหยาง's Avatar
หยินหยาง หยินหยาง ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่จักรวาล

หยินหยาง is on a distinguished road

ปั้นกันตั้งแต่เด็กๆเลยหรือครับ ผมเคยอ่านหนังสือเจอว่าเด็กในวัยนี้จะเน้นเรื่องการพัฒนาการทางด้านจินตนาการมากว่าวิชาการครับ ยกเว้นเด็กบางคนที่ฉายแววตั้งแต่เด็ก ซึ่งสามารถนำเด็กไปทดสอบได้ที่สภากาชาดไทยครับ ส่วนเรื่องสนามสอบว่ามีที่ใดบ้างลองค้นดูในกระทู้ห้องของ ป. ต้น ก็จะเห็นครับ แต่สนามสอบที่เป็นที่สนใจ
ก็จะมีของ สสวท. เพชรยอดมงกุฎ เป็นต้น
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้