ดูหนึ่งข้อความ
Old 31 มกราคม 2013, 12:14
หยินหยาง's Avatar
หยินหยาง หยินหยาง ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่จักรวาล

หยินหยาง is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ banker View Post

$PN ขนาน CB \ \ \to \ \angle PNC = \angle NCB = มุม \ 2 \ \ \ $(มุมแย้ง)

สามเหลี่ยม CNB เท่ากันทุกประการกับสามเหลี่ยม CAM (ดดด หรือ ดมด)

ท่าน สว ครับ เด็กประถมเดี๋ยวนี้เค้าเรียนสามเหลี่ยมเท่ากันทุกประการแล้วหรือครับ และ ดดด นี่ย่อมาจาก ดูดีดี
ส่วน ดมด ย่อมาจาก ดูมันดี หรือ ดูไม่ดี ใช่มั้ยครับ

เด็กประถมเค้าใช้สมบัติของสามเหลี่ยมด้านเท่ากับเส้นขนานทำอย่างนี้ได้มั้ยครับ
รูปภาพที่แนบมาด้วย

ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้