ดูหนึ่งข้อความ
Old 26 มิถุนายน 2015, 20:04
share share ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

share is on a distinguished road

อ้างจากคุณ TOP
"ผมพยายามทำความเข้าใจแนวคิดของคุณ share นะครับ แต่คุณ share ไม่ share ความรู้ ให้พวกเราเลย
รบกวนคุณ share ช่วย share หลักการแยกตัวประกอบในความคิดของคุณ share ได้ไหมครับ ว่าเบื้องต้นเป็นอย่างไร ขั้นสูงเป็นอย่างไร ตามศักยะภาพ สถานที่ และตำแหน่งต่างๆ มีหลักการแยกตัวประกอบแตกต่างกันอย่างไร จะได้เป็นวิทยาทานให้น้องๆ ได้นำหลักการนี้มาใช้แยกตัวประกอบได้เหมาะสมกับ ศักยะภาพ สถานที่ และตำแหน่งต่างๆ ในภายภาคหน้าครับ
หากคุณ share ไม่ให้วิทยาทานแก่น้องๆ คุณ share จะแทรกเรื่องนี้ขึ้นมาพูดทุกครั้งที่มีโอกาส ก็มิมีประโยชน์อันใดครับ"

ขออภัยครับ คุณ TOP
ผมย้ำหลายครั้งแล้ว ไม่ใช่ประเด็น "การแยกตัวประกอบ"
เพราะในที่นี้ มีผู้สามารถทางคณิตศาสตร์ อยู่พอแล้ว ที่จะอธิบาย
อีกทั้ง ปัญหาโจทย์ต่าง ๆ ก็เห็นมีผู้รู้ เฉลย แนะนำอยู่เสมอ ๆ

ผมย้ำว่าเรื่องที่ผมหยิบยก เป็นเรื่อง "มุมมองปัญหา" และว่าเป็นการถกกัน
ไม่ได้เป็น ชั้นเรียน และ ณ ที่นั้น เวลานั้น เราก็สรุปจบกันได้ด้วยความเข้าใจ

เอาละ เอาเป็นว่า
ผมยอมรับ ไม่สามารถตอบสิ่งที่คุณ TOP ถามใน #16
ขอคุณ TOP เฉลย และให้เหตุผสในคำเฉลยด้วยครับ
ผมจะรออ่าน

ขอบคุณครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้