ดูหนึ่งข้อความ
Old 04 มิถุนายน 2009, 13:38
Pakpoom Pakpoom ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

Pakpoom is on a distinguished road
Icon22 เครื่องหมายนี้ใช้ชื่อเรียกว่าอะไรและใช้ทำอะไร?

งงอ่ะ เครื่องหมายนี้เค้าเรียกว่าเครื่องหมายอะไรครับ แล้วใช้เพื่อทำอะไร พอดีเจอในแบบฝึกหัดอ่ะคับเลยงง = ="

เครื่องหมายนี้อ่ะคับ $\leqslant $ ไหนๆก็ไหนๆขอรู้ไอนี่ด้วยเลยละกันน่าจะคล้ายๆกัน $\geqslant $

เจอโจทย์นี้เลย สงสัยครับว่าเครื่องหมายนี้แปลว่าอะไร แต่ได้คำตอบแล้วนะคับ ขอทราบควาหมายของเครื่องหมายเฉยๆครับ

38. ถ้าเขียนจำนวน $(600)\times (12,000)$ ให้อยู่ในรูปสัญกรณ์วิทยาศาสตร์คือ $A\times 10^n$ โดยที่ $1\leqslant A<10$ และ $n$ เป็นจำนวนเต็มแล้ว จะได้ $n$ มีค่าตรงกับข้อใด

งงไอตัวนี้แหละครับความหมายมันคืออะไรเนี่ย -*- $A\times 10^n$ โดยที่ $1\leqslant A<10$
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้