ดูหนึ่งข้อความ
Old 20 เมษายน 2011, 23:14
เด็กน้อยอ่อนหัด เด็กน้อยอ่อนหัด ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

เด็กน้อยอ่อนหัด is on a distinguished road
Default อัตราส่วนและร้อยละ (ม.2) ทำไม่ได้ ใครก็ได้ช่วยสอนทีค่ะ

ช่วยเราด้วยค่ะ เราทำข้อสอบไม่ได้ 2 ข้อค่ะ
รบกวนผู้รู้ด้วยค่ะ

1.สี่เหลี่ยมจตุรัสรูปหนึ่งมีพื้นที่ 64 ตารางเซนติเมตร ถ้าเพิ่มพื้นที่อีก 25% จะมีด้านยาวเพิ่มขึ้นกี่เปอร์เซ็นต์ (โดยประมาณ)
2.นาย ก มีเงินลดลง 30% นาย ข มีเงินเพิ่มขึ้น 30% นาย ก จะมีเงินน้อยกว่านาย ข ร้อยละเท่าใด ถ้าเดิมทั้งสองมีเงินเท่ากัน (โดยประมาณ)
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้