ดูหนึ่งข้อความ
Old 07 เมษายน 2015, 11:11
nooonuii nooonuii ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nooonuii is on a distinguished road

เรื่องนี้ผมก็ไม่ค่อยเข้าใจครับ ลืมไปหมดสิ้นแล้ว

ก็เลยพยายามตั้งข้อสังเกตเผื่อว่าจะมีประโยชน์

อีกประเด็นหนึ่งที่ผมคิดว่าอาจจะได้ใช้คือการที่

$f$ holomorphic ใน neighborhood ของ closure of the unit disc

มันจะเปิดพื้นที่ว่างนอกวงกลมหนึ่งหน่วยให้เราสามารถสร้างเส้นโค้งปิดคลุมวงกลมหนึ่งหน่วยได้

ไม่รู้ว่าจะมีประโยชน์มั้ยนะครับ