หัวข้อ: Math Induction
ดูหนึ่งข้อความ
Old 20 ธันวาคม 2012, 16:09
nooonuii nooonuii ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nooonuii is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ PURE MATH View Post
55555. ผมยังมองไม่ออกน่ะครับว่า. มันมากกว่ากันยัง เวลาเขียนกลัวอาจานจะหักคะแนนส่วที่ไม่ชัดเจนอ่ารับ. เหมือนเราลักไก่อ่าครับ. $\dfrac{2n+1}{2n+2}\cdot\dfrac{1}{\sqrt{2n+1}}<\dfrac{1}{\sqrt{2n+3}}$. และ. $\sqrt{n}+\dfrac{1}{\sqrt{n+1}}>\sqrt{n+1}$
^^. ช่วยอธิบายตรงนี้เพิ่มเติมหน่อยครับ. ผมว่าสิ่งที่เป็นปัญหาคือ แสดง. p(k+1) = T
แสดงว่าปัญหามันอยู่ที่คุณพิสูจน์อสมการไม่เป็นครับ ผมบอกไว้หมดแล้วว่าทำยังไง