หัวข้อ: Real Analysis I
ดูหนึ่งข้อความ
Old 04 สิงหาคม 2016, 05:55
XIIIX XIIIX ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

XIIIX is on a distinguished road

ก็โอเคนะครับ แต่ขอแนะนำตรงการเขียนนิดหน่อย 1) upper boundary เขาไม่เรียกกันครับ เขาเรียก upper bondเฉยๆ
2) "the" upper bond ใช้ไม่ได้นะครับ ถ้าเราไม่ได้มีupper bondตัวเดียว! ต้องเปลี่ยนเป็น an ครับ อาจจะดูไม่สำคัญ แต่มันทำให้ความหมายเปลี่ยนไปซึ่งการเขียนพิสูจน์ที่ดีไม่ควรทำ the ใช้ได้กับ supremum ครับ เพราะเราได้พิสูจน์มาแล้วว่า supremum ของแต่ละเซตนั้น unique