ดูหนึ่งข้อความ
Old 05 พฤศจิกายน 2008, 19:46
James007's Avatar
James007 James007 ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

James007 is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Furry View Post
เทียบกับฮ่องกงแล้วรู้สึกว่าจะยากกว่านะครับ..ขอตำแหน่งจุดOในข้อ9ด้วยครับ
ครับ ผมก็คิดว่าข้อสอบนี้ยากกว่า และให้เวลาค่อนข้างน้อย(เมื่อเทียบกับความยากของข้อสอบ)
ขอโทษครับ ผมพิมพ์ขาดไป ผมเพิ่มเติมให้แล้วครับ (โดยที่ BM และ DN ตัดกันที่ จุด O)
ขอบคุณครับที่ช่วยบอก

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ คusักคณิm View Post
ทำไมในhttp://www.mathcenter.net/forum/showthread.php?t=3533เ ป็นดญ.อ่้า งง
อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ gon View Post
...
นอกจากนี้ ยังมีนักเรียนที่ได้รับประกาศเกียรติคุณจากการเข้าร่วมกิจกรรมดังกล่าว จำนวน 4 คน ได้แก่ เด็กชายสรวิชญ์ วัฒนเพ็ญไพบูลย์ โรงเรียนอนุบาลชลบุรี จังหวัดชลบุรี เด็กหญิงพิชญ์ชณัณ อบเชยเทศ และเด็กหญิงพีรธัช สุขไพศาล โรงเรียนอนุบาลสระบุรี จังหวัดสระบุรี และเด็กชายปฐวี จงยิ่งศิริ โรงเรียนอนุบาลนครราชสีมา จังหวัดนครราชสีมา

เด็กชายปวีณ เจ้าของเหรียญเงินการแข่งขันคณิตศาสตร์ กล่าวว่า ดีใจและภาคภูมิใจกับรางวัลที่ได้รับ ถือเป็นการสร้างชื่อเสียงให้กับประเทศและโรงเรียน เคล็ดลับของการเรียนคณิตาสตร์ให้เก่งคือ ต้องหมั่นทบทวนบทเรียนและใช้ความเข้าใจเป็นหลักมากกว่าการจำ ขณะที่เด็กชายวรดร เจ้าของเหรีญเงินจากการแข่งขันวิทยาศาสตร์ฯ กล่าวว่า ดีใจที่ได้รางวัลครั้งนี้ แม้จะพลาดได้เหรียญทอง แต่ก็ถือว่าได้พยายามอย่างเต็มที่แล้ว. - สำนักข่าวไทย

ที่มา : Msn News
ในข่าวคงพิมพ์ผิดอ่ะครับ (ที่จริงเด็กชายครับ)
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้