ดูหนึ่งข้อความ
Old 24 มกราคม 2017, 15:29
gon's Avatar
gon gon ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

gon is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ otakung View Post
สงสัยว่าพอเอากระต่ายกับเต่ามาแทนพูดจริงกับพูดเท็จแล้วทำให้ผมสับสนง่ายขึ้น
ผมเขียนตารางโดยใช้ T, F แทนที่กระต่าย, เต่า อาจจะลอก step นี้ผิดครับ

ตอนนี้ผมเช็คอีกทีได้กระต่าย 4 คน เต่าคนเดียวคือ ครวญสิริ ก็ต้องตอบ 1 รึเปล่าครับ เห็นคุณ gon แก้จาก 3 เป็น 4 อันนี้อ่านคำถามผิดเป็นถามหาจำนวนกระต่ายรึเปล่าครับ
ผมก็เขียนเป็น T, F เหมือนกันครับ.

ของคุณ otakung ถ้า
ก. T
ข. T
ค. F
ง. T
จ. T

แบบนี้คำพูดของ งามตา ที่บอกว่า ทั้ง จ. และ ก. เป็นสัตว์คนละประเภท จะเกิดข้อขัดแย้งครับ.

ของผมคือเป็นแบบนี้เลยตอบ 4
ก. F
ข. F
ค. T
ง. F
จ. F

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Benten10 View Post
ข้อภาษาอังกฤษนี่กี่คะแนนอะครับ
ข้อละ 3 คะแนนหมด ยกเว้นข้อ 16 -25 ข้อละ 4 คะแนนครับ.
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้