ดูหนึ่งข้อความ
Old 20 มิถุนายน 2009, 00:06
m_Innocent's Avatar
m_Innocent m_Innocent ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

m_Innocent is on a distinguished road
Send a message via MSN to m_Innocent

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Platootod View Post
ค.ห.2ไม่ดีเหรอครับ(ฮา)
ผมว่าสาเหตุหนึ่งที่วิชาการไทยไม่เจริญเพราะหนังสือไม่ค่อยจะมีครับ
เช่นหนังสืออสมการที่เป็นภาษาไท่ยเนี่ยก็มีแค่สามเล่มคือของอ.ดำรง 2 เล่ม,สอวน
ที่เหลือก็ต้องอ่านเท็กซ์
แต่ไม่ใช่เด็กไทยทุกคนที่เก่งคณิตแล้วจะเก่งอังกฤษนะครับ
ดังนั้นความรู้เค้าจึงตันอยู่แค่นั้นเหมือนๆกับผมครับ

ผมคิดว่าการศึกษาไทยล้มเหลวครับ

เเหล่ง้รียนรู้หลักคือที่ เรียนพิเศษ

เรียนรู้รอง เพื่อเอาปริญญา คือ โรงเรียน รัฐบาล

อย่าว่าเรียนพิเศษตามค่านิยมเลยครับ ลองคิดง่ายๆ

ถ้า รร สอนดี เเล้วเรื่องไรจาเรียนพิเศษให้เหนื่อย เปล่าๆเสียตังฟรีละครับ

จริงไหนครับ รร ก็ได้เเค่สั้งทำ power point แล้วมาพูดหน้าห้อง

อาจานก็ดูๆๆๆ เหอะๆ ผมละ งง

ศิลปะก็งานเยอะเเยะๆ

เอาจริงๆ ทุ่มเท กว่าวิชาหลัก

กีฬาสีจัดตอนม.6

เด็กเเทนที่ได้อ่าหนังสือไม่ได้อ่าน ไม่ช่วยเพื่อนทำ ก็เลิกคบอีก

เฮ้อไม่รู้ผมคิดไปคนเดียวเปล่า

เเต่ระบบการศึกษาไทย ล้มเหลวครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้