ดูหนึ่งข้อความ
Old 24 เมษายน 2010, 10:53
Switchgear's Avatar
Switchgear Switchgear ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Switchgear is on a distinguished road

จากความเห็น # 18 ของคุณ กระบี่เดียวดายแสวงพ่าย
ว่าแล้วก้อตอบข้อ 4. ต่อเลยนะครับ
ตอบ 1005 ครับ วิธีคิดคงต้องให้คุณSwitchgear ช่วยนะครับ เพราะผมคิดมายาวมากเลยครับ

ผมเองก็ยังไม่มีวิธีคิดสั้นๆ สำหรับข้อนี้ พยายามหาอยู่ ...
ช่วงนี้ผมพยายามคิดแต่ละข้อ ด้วยวิธีที่ต่างจากหนังสือที่ซื้อมา คงต้องใช้เวลาหน่อยจึงจะคิดออก :-)

น่าแปลกนะครับ "การดำเนินชีวิตนั้นเราต้องคิดให้ยาว แต่การแก้โจทย์คณิตศาสตร์กลับพยายามคิดสั้น" :-)

ผมอยากให้เจ้าของกระทู้นี้ คือ คุณ Siren-Of-Step ลองเปิดกระทู้แบบเดียวกันสำหรับเฉลยแต่ละปี
เพราะมีหลายข้อของปีเก่าๆ ที่ผมคิดต่างจากหนังสือที่มีวางขาย เราจะได้ช่วยกันโพสต์
(ไม่แน่ใจว่ามีกระทู้เฉลยปีก่อนๆ แล้วหรือยัง เพราะห่างหายไปช่วงหนึ่ง)

24 เมษายน 2010 11:11 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ Switchgear
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้