ดูหนึ่งข้อความ
Old 07 เมษายน 2009, 16:18
Math Khwan's Avatar
Math Khwan Math Khwan ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

Math Khwan is on a distinguished road

ลองศึกษาจากแบบฝักหัดขั้นพื้นฐานก่อนก็ได้นะ

แนะนำ : แบบฝึกหัดคณิตศาสตร์ ม.1เทอม1-2 จนถึงม.3เทอม1-2 ของค่ายMacเป็นหนังสือแบบฝึกหัดที่Okมาก มีการทำให้ดูเป็นตัวอย่างก่อนแล้วค่อยให้เราทำเอง ซึ่งที่โรงเรียนผมใช้อยู่ (เพราะว่าอาจารย์ที่โรงเรียนผมแต่ง ฮ่าๆๆๆ โฆษณา)

- -* แต่ความรู้ระดับสูงมันต้องมาจากการนับ 0 ก่อนนะถึงไปหลักอืนๆที่มันสูงๆได้อะ

ลองดูครับ

ครั้นสมการบ่ทึ้ง___________ถึงปริศนา
เลยบ่ทำโจทยา___________อย่าเว้น
ตั้งสติมั่นปัญญา___________พิสูจน์
เพียงสี่ติดแสควรู้ด_________ห่อนรู้เลยหรือ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้