ดูหนึ่งข้อความ
Old 06 มีนาคม 2010, 20:31
~king duk kong~'s Avatar
~king duk kong~ ~king duk kong~ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

~king duk kong~ is on a distinguished road

เท่ากับ กับ สมนัย น่าจะเหมือนกันนะครับ
เช่น

$p\rightarrow q\equiv \sim q\rightarrow \sim p$
ก็หมายความว่าสองสมการนี้ จะให้ค่าความจริงเหมือนกันทุกกรณี สามารถใช้แทนกันได้ครับ

(แต่เค้าจะไม่เรียกว่าเท่ากับครับ จะเรียกว่าสมนัยกับแทน)

06 มีนาคม 2010 20:35 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ ~king duk kong~
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้