ดูหนึ่งข้อความ
Old 16 พฤศจิกายน 2007, 21:29
t.B.'s Avatar
t.B. t.B. ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

t.B. is on a distinguished road
Icon20

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ nongtum View Post
ผมลองเอาคำตอบตามเฉลยไปแทนค่าดู ถ้าเรายอมรับว่า $1/\infty=0$ ละก็ เฉลยก็ถูกครับ แต่จริงๆมันไม่ใช่แบบนั้นน่ะสิครับ เพราะ $\infty$ ไม่ใช่จำนวนจริงครับ

ส่วนข้อสาม ผมคิดได้ว่า $A=2=-B$ ข้อนี้เลยน่าจะตอบตัวเลือก 1 มากกว่า

ส่วนแนวคิดตามขอและข้ออื่นๆผมค่้อยมาพิมพ์ต่อทีหลังละกัน หิวข้าวแล้ว
$\infty $ ไม่ใช่จำนวนจริงแล้วมันป็นจำนวนอะไรหรอครับ แล้วสัญลักษณ์ $\prod $ มันคืออะไรหรอครับไม่เคยเจอ

16 พฤศจิกายน 2007 21:30 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 2 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ t.B.
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้