ดูหนึ่งข้อความ
Old 28 กันยายน 2011, 00:47
หยินหยาง's Avatar
หยินหยาง หยินหยาง ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่จักรวาล

หยินหยาง is on a distinguished road

#28 เคยเห็นครับ แต่ไม่เหมือนโจทย์ที่นำมาลง ผมยังมีความคิดเห็นเหมือนท่าน nooonuii ที่โจทย์มีปัญหาในเรื่องลำดับของการคำนวณที่ไม่เคลียร์ ยังไม่ต้องพูดถึงวิธีการแก้ปัญหาของโจทย์ แต่ที่ผมท้วงไปในข้อความแรกๆก็เพื่อให้หยุดคิดซะนิดแค่นั้นเอง การที่จะใช้วิธีอะไรในการทำโจทย์นั้นก็ต้องเข้าใจโจทย์ให้ดีซะก่อน โจทย์ลักษณะนี้มีเอามาถามกันเยอะครับลองค้นกระทู้เก่าๆดูได้
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้