หัวข้อ: Theory of Equations
ดูหนึ่งข้อความ
Old 18 กุมภาพันธ์ 2008, 21:39
nooonuii nooonuii ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nooonuii is on a distinguished road

ลองเข้าไปนั่งเรียน Complex Analysis สิครับ มีวิธีพิสูจน์อยู่หลายวิธี

หรือไม่ก็เข้าไปนั่งเรียนวิชาพวก Field Theory, Galois Theory ก็มีเหมือนกัน

ถ้าอย่างยากก็เรียนวิชา Topology ไปเลยครับ มีเหมือนกัน

ล่าสุดผมเพิ่งอ่านวิธีพิสูจน์โดยใช้ Functional Analysis กับ Nonstandard Analysis

เบ็ดเสร็จแล้วผมเคยเห็นวิธีพิสูจน์ทฤษฎีบทนี้มาไม่ต่ำกว่า 10 วิธี

ลองไปเปิดวารสาร The American Mathematical Monthly ดูครับ มีมาให้อ่านเรื่อยๆ