หัวข้อ: ...โจทย์....
ดูหนึ่งข้อความ
Old 18 มิถุนายน 2009, 19:26
Puriwatt's Avatar
Puriwatt Puriwatt ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

Puriwatt is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ หยินหยาง View Post
ทำไมผมหาพื้นที่ไม่ได้ 45 ตร.หน่วย ผมหาได้หลายคำตอบเลย อ้อเพราะผมสร้างรูปไม่เหมือนคนอื่นนี่เอง
ที่จริงคงจะมีหลายคำตอบแบบที่คุณหยินหยางกล่าวมานั่นแหละครับ

รูปที่คุณหยินหยางวาดมาให้ดูทำให้ผมนึกถึง Four Bar linkage ที่เมื่อตรึงแขนAKไว้ แล้วหมุนแขนAC
จะทำให้แขนอื่นๆหมุนตาม โดยไม่ขัดกับเงื่อนไขที่โจทย์ให้มาจริงๆ

ส่วนที่ผมคิดเป็นเพียงเงื่อนไขหนึ่งที่ลงตัวง่ายๆเองครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้