ดูหนึ่งข้อความ
Old 22 สิงหาคม 2009, 10:30
~king duk kong~'s Avatar
~king duk kong~ ~king duk kong~ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

~king duk kong~ is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ ~king duk kong~ View Post
ให้ABCเป็นสามเหลี่ยมที่มี BD,CE,AF เป็นเส้นมัธยฐาน BD=3 C=4 AF=5 จงหาพื้นที่ครับ
hint:ใช้การย้ายรูปนะครับ คำตอบเป็นจำนวนเต็มด้วยครับ
อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ LightLucifer View Post
ให้ $a,b$ เป็นจำนวนจริงที่ $a\not= b$ และ $a^2-3a=b^2-3b=1$
จงหาค่าของ $a^2+5ab+b^2$
ทำไมผมคิดได้ 6 อ่ะครับ ผมคิดผิดรึเปล่า