ดูหนึ่งข้อความ
Old 22 กุมภาพันธ์ 2016, 09:10
Uncle Laem Uncle Laem ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

Uncle Laem is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ chatreek View Post
ขอบคุณมากครับ แต่โจทย์ไม่น่าจะบอกว่าให้ตัดคะแนนสูงสุดและต่ำสุดออก เพราะคะแนนสูงสุดเท่ากัน น่าจะบอกว่าให้เรียงคะแนนจากต่ำสุดไปหาสูงสุดแล้วตัดตำแหน่งแรกและตำแหน่งสุดท่ายออกนะครับ รบกวนคุณลุงช่วยชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ
โจทย์ต้องการคะแนนจากกรรมการ 5 คน จึงต้องตัดต่ำสุดและสูงสุดออก ในความคิดของผมคือ ตัดหัวและท้ายออก ถ้าตัด 9.6 ออกทั้ง 2 คน จะเหลือกรรมการ 4 คน
ถ้าจะเอาให้แน่อาจต้องไปดูกฎ กติกาการให้คะแนนกีฬาประเภทนี้ครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้