ดูหนึ่งข้อความ
Old 28 พฤศจิกายน 2011, 20:51
whatshix's Avatar
whatshix whatshix ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

whatshix is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ คณิตสระบุรี View Post
ลูกชายใช้วิธี หา ห.ร.ม. ของ 24 60 และ 90 ได้ 6 จึงตอบไป 6 ถาดครับ
นั่นหมายความว่า
0.จัดผลไม้คละชนิดกันในถาดเดียวกัน
1.แต่ละถาดมีส้มเท่ากัน
2.แต่ละถาดมีชมพู่เท่ากัน
3.แต่ละถาดมีลำไยเท่ากัน
4.จัดผลไม้คละชนิดกัน
5.ในถาดเดียวกันผลไม้แต่ละชนิดไม่เท่ากัน (ซึ่งควรจะเป็นอย่างนั้น)
ุ6.โจทย์ต้องถามว่าใช้ถาดมากที่สุดกี่ถาด
ซึ่งผมว่าโจทย์ยังบรรยายไม่ชัดเจน

แต่ถ้าผมเป็นนักเรียน และต้องลองวัดใจเสี่ยงดวงจริงๆ ผมก็จะตอบ 6 นี่แหละครับ HA

28 พฤศจิกายน 2011 20:58 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ whatshix
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้