ดูหนึ่งข้อความ
Old 11 พฤศจิกายน 2008, 21:58
คุณชายน้อย คุณชายน้อย ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

คุณชายน้อย is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ ลูกชิ้น View Post
ผมคิดว่าควรจะให้ความหมายของเส้นทางที่ใกล้ที่สุดระหว่าง 4 เมืองให้ดีก่อน
สำหรับน้องที่เข้ามาเล่นใหม่ให้ดูคำถามที่ Post แรก ๆ นะครับ เราต้องการสร้างถนนที่เชื่อมเมือง 4 เมืองที่ความยาวของถนนรวมกันทั้งหมดต้องน้อยที่สุดครับ... คำว่าเชื่อมหมายความว่ามีเส้นทางเดิน(แบบถนน) ที่สามารถไปได้ทั้ง 4 เมือง

ตอนนี้เราไปค่อนข้างไกลแล้ว เข้าใจว่าผู้ชมน่าจะได้คำตอบอะไรซักอย่างที่เป็นเส้นทางเดินไปหาเมืองทั้ง 4 เมือง (ที่เป็น Convex) แล้ว ขาดแต่ยืนยันว่าเป็นวิธีที่ดีที่สุดครับ ... ต้องติดตามไปเรื่อย ๆ (เกมนี้ยาว... คิดหนักเหมือนกันว่าจะไปถึงไหน)

เอ่อ... มีคำถามเดิมค้างไว้นะครับ ?? ... ต้องมีคนมาเล่นคำถามที่ข้างก่อนจึงจะแง้มทีละนิด ทีละนิดครับ ... เพราะต้องคิดเตรียมคำตอบไว้เหมือนกัน บางอย่างก็ยังไม่ Clear 100% ... ผู้ดำเนินรายการ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้