ดูหนึ่งข้อความ
Old 10 พฤศจิกายน 2008, 01:17
คุณชายน้อย คุณชายน้อย ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

คุณชายน้อย is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ nooonuii View Post
มีคำุถามครับ

สี่เหลี่ยมที่ว่าเป็น convex quadrilateral ใช่หรือไม่
ถ้าใช่คิดว่าควรสร้างให้ถนนจากแต่ละเมืองมุ่งไปสู่จุด barycenter ครับ

ถ้าไม่ใช่ ก็อาจจะใช้ idea เดียวกัน แต่ต้องสร้าง convex hull ให้จุดทั้งสี่ก่อน
ครับผม ต้องสร้าง convex hull ครับ ไม่ว่าจะเป็นกี่เหลี่ยม แต่เพราะอะไรจะมาขยายความต่อวันหลังนะครับ เอารูปเฉลยไปดูก่อน ... ขอบคุณที่ช่วยผมปิดกระทู้ครับ ...
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้