ดูหนึ่งข้อความ
Old 20 สิงหาคม 2010, 09:33
ครูนะ ครูนะ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

ครูนะ is on a distinguished road

ครู อาจารย์ แบบนี้มีครับ เยอะด้วย ตั้งแต่ประถมยันมหาวิทยาลัย

ประเทศไทยด้อยพัฒนามากครับ หากไม่ปรับระบบการศึกษา อีกไม่นานจะเละกันหมด

กระทรวงศึกษาเป็นอะไรที่เลวร้ายมาก ไม่ยอมรับ ไม่เปลี่ยนแปลง

หลายๆ ประเทศได้เปลี่ยนระบบการศึกษาหมดแล้วครับ

ของประเทศไทยใช้ระบบการศึกษาแบบอังกฤษและอเมริกาสมัยเมื่อร้อยกว่าปีที่แล้ว

ตอนนี้ระบบการศึกษาอังกฤษกับอเมริกาเปลี่ยนแล้วครับ

ญี่ปุ่น จีน ยุโรป เปลี่ยนหมด แต่ไทยยังไม่เปลี่ยนครับ

ผู้มีอำนาจไม่อยากเปลี่ยนเพราะต้องการรองรับกับระบบการปกครองแบบอำนาจนิยม

อีกนานครับ ถึงตอนนั้น ประเทศไทยคงบอบช้ำถึงขีดสุด จึงเปลี่ยน
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้