ดูหนึ่งข้อความ
Old 07 สิงหาคม 2002, 13:58
<เพื่อน ดร>

ผมขอแสดงความเห็นด้วยกับคุณ ดร ครับ
ขอวิจารณ์ web นี้หน่อยนะครับ
web นี้มีผู้ดูแลอยู่สองคน คนหนึ่งเก่งจริง แต่เป็นคนซ่อนคม ไม่พูดมาก ไม่ดูถูกหรือพูดจาก้าวร้าวคนอื่น ตั้งหน้าตั้งตาเขียนหัวข้อใหม่ๆ และตอบโจทย์เพื่อแลกเปลี่ยนความรู้อย่างแท้จริง

อีกคนหนึ่งทำตัวเหมือนเก่ง (เก่งไม่จริง) พูดจายโสโอหัง เหมือนข้านี่แหละเจ๋งที่สุดในแผ่นดิน แต่ให้ลองสังเกตุดูสิว่าโจทย์ที่คนคนนี้ทำได้แต่ละข้อ มีแต่โจทย์พื้นฐานทั้งนั้น ใจคอคับแคบ ไม่ยอมรับฟังความคิดเห็นคนอื่น อวดเก่งทั้งที่ไม่เก่งจริง พูดจาดูถูกเหยียดหยามคนอื่น ขอให้ปรับปรุงตัวเองด้วย รู้ไว้ด้วยเถอะว่าคนที่เก่งกว่าคุณยังมีอีกเยอะ ผมมั่นใจว่าเพื่อนรอบตัวผมหาคนเก่งกว่าคุณได้เป็นสิบคน

ได้ข่าวว่าคุณใช้เวลาเรียนปริญญาตรี 5 ปี ไม่ใช่เหรอ ถ้าเก่งจริงทำไมเรียนจบทีหลังคนอื่นล่ะ

ถ้าใจกว้างขอให้ยอมรับคำวิจารณ์ ห้ามลบข้อความนี้ มีอะไรจะแก้ตัวก็ว่ามา

ผมไม่ใช่คุณ ดร หรอก ไม่เชื่อดู IP address ดูสิ และผมคิดว่าคนที่เห็นเหมือนคุณ ดร และผมยังมีอีกหลายคน อาจเป็นคนทั้ง web เลยก็ได้
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้