ดูหนึ่งข้อความ
Old 08 กุมภาพันธ์ 2009, 18:52
Platootod Platootod ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

Platootod is on a distinguished road
Default ช่วยอธิบายด้วยสับสนมากเลย

1.mod และอินเวอร์สการคูณกับการบวกคืออะไรเหรอคับช่วยอธิบายด้วยอย่างละเอียด mod นำไปใช้อะไรบ้างคับเห็น ท่าน :wub:Julian:wub: เขียนไว้
2.ทฤษฏีบททวินามคืออะไรคับบอกเว็บหรือเนื้อหาก็ได้ขอละเอียดๆหน่อยนะคับ
3.ชาย 6 คน หญิง 7คนยืนสลับกันได้กี่วิธีดูแล้วใช้แฟคทอเรี่ยวโจทย์ประเภทไหนเหรอคับที่ใช้แฟคทอเรี่ยวน่ะคับ:(
งงอ่ะว่าใช้ได้ไง
4.$\sqrt{7-\sqrt{48} }$+$\sqrt{7+\sqrt{48} }$ โจทย์ถามว่าให้ทำอยู่ในรูปผลสำเร็จ โจทย์ประเภทนี้ถ้าเป็นรูท 3 ก็ต้องลองผิดลองถูกไปเรื่อยโดยใช้กำลังสามสมบูรณ์ใครมีสูตรที่ไม่ต้องลองผิดลองถูกมั่งคับ:cry:
5.ดูตามรูปคับเป็นโจทย์ที่งงพอสมควรว่าสูตรหรือปล่าว
6.ช่วยแนะนำหนังสือเจ๋งที่ทำให้ผมทำข้อสอบเตรียมได้มากกว่า 80 เปอร์เซ็นต์:ohmy:
ที่นำมาถามก็ส่วนมากมาจากข้อสอบเตรียมอุดมจะสอบแล้วมีนาคม ผมเองยังเป็นคนโง่เลยทำข้อสอบสิรินธรก็ได้ 23 เองโง่มะคับผมท้อมากเลยอยากทราบหนังสือเจ๋งๆหน่อยคับ:please:
ข้อ 5 คับช่วยดูด้วย

08 กุมภาพันธ์ 2009 19:12 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 7 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ Platootod
เหตุผล: ลืมแทรกรูป
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้