ดูหนึ่งข้อความ
Old 14 ตุลาคม 2016, 10:07
อัจฉริยะ อัจฉริยะ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

อัจฉริยะ is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Aquila View Post
ก็นี่ไง ถึงบอกว่าให้เอะใจบ้างอะไรบ้าง เรื่อง interpolation .....
ใช่ครับ อาจมองว่าเป็น interpolation อย่างนึงก็ได้

แต่ครั้งหนึ่ง เด็ก ม.6 คนนึง ( ตัวผมเอง ) ที่เพิ่งเรียนเรื่องลำดับและอนุกรมใหม่ๆ แล้วมีความสนใจใฝ่รู้ ค้นพบวิธีนี้ด้วยตัวเอง ผมว่ามันน่าตื่นเต้นไม่น้อยเลยนะ

ตอนนั้นผมยังไม่รู้จักเลยด้วยซ้ำว่า interpolation คืออะไร

ที่สำคัญ ระเบียบวิธีของผมต่างจากทั่วไปอยู่เล็กน้อยด้วยครับ

14 ตุลาคม 2016 10:08 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 2 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ อัจฉริยะ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้