ดูหนึ่งข้อความ
Old 14 ตุลาคม 2016, 13:23
Aquila Aquila ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Aquila is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ อัจฉริยะ View Post
ใช่ครับ อาจมองว่าเป็น interpolation อย่างนึงก็ได้

แต่ครั้งหนึ่ง เด็ก ม.6 คนนึง ( ตัวผมเอง ) ที่เพิ่งเรียนเรื่องลำดับและอนุกรมใหม่ๆ แล้วมีความสนใจใฝ่รู้ ค้นพบวิธีนี้ด้วยตัวเอง ผมว่ามันน่าตื่นเต้นไม่น้อยเลยนะ

ตอนนั้นผมยังไม่รู้จักเลยด้วยซ้ำว่า interpolation คืออะไร

ที่สำคัญ ระเบียบวิธีของผมต่างจากทั่วไปอยู่เล็กน้อยด้วยครับ
เดี๋ยวไว้คุยกันทีเดียวตอนคุณปล่อย proof goldbach เลยละกันนะครับ

ขอไว้อาลัยพระเจ้าแผ่นดินก่อน ... งดบันเทิงซักพัก

ปล.ที่ผมบอกให้เอะใจคือแบบที่คุณจูกัดเหลียงเขียนไว้แหละครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้