ดูหนึ่งข้อความ
Old 08 กุมภาพันธ์ 2011, 09:09
whatshix's Avatar
whatshix whatshix ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

whatshix is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ nerd View Post
ข้อ 19 ตอน 1 ตอบข้อ ก หรือเปล่าครับ
เป็นข้อที่น่าเอามาถกที่สุดในข้อสอบชุดนี้ครับ
คำว่าถึง"ยอด"นี่ เราก็ต้องมาเดาใจคนออกข้อสอบกันว่า
"ถึงยอด" ของคนออกข้อสอบคือ ไป"แตะที่ยอด" หรือ ไป"หยุดอยู่ที่ยอด"
ถ้าเป็นแบบ แตะที่ยอด ก็ต้องตอบข้อ ก. อย่างที่คุณ nerd บอกครับผม
แต่ถ้าหมายถึง ให้ไปหยุดอยู่ที่ยอด (แล้วเต้นเย้ๆๆ) ก็ตอบข้อ ข. ครับ

จะว่าไปก็แล้วแต่การตีความเหมือนกัน