ดูหนึ่งข้อความ
Old 02 มกราคม 2006, 13:10
gon's Avatar
gon gon ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

gon is on a distinguished road
Smile

ของคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ ทั้งข้อ 1) และ 2) ก็คงเป็นเรื่องที่นิตยสารคณิตศาสตร์ที่ดีควรจะมี ตรงนี้หลัก ๆ ก็คิดว่าขึ้นอยู่กับบุคลากรครับ เท่าที่มีอยู่ตอนนี้ทุกคนก็มีธุระวุ่นส่วนตัวกันทั้งนั้น เมื่อก่อนตอนผมเข้าไปที่เล่ม 5 ตอนนั้นยังมีน้องผู้หญิงที่เพิ่งจบ ม.ธรรมศาสตร์ คนหนึ่งรับผิดชอบในเรื่องของการพิมพ์กับตรงจุดนี้อยู่ แต่ก็ไม่ว่างทำต่อ เพราะนัยว่าไปเป็นเลขาฯ ของใครสักคนหนึ่ง

ก็ถือโอกาสประชาสัมพันธ์ เพิ่มเติมตรงนี้เลยนะครับ ว่าใครที่คิดว่าต้องการมาร่วมงานอย่างจริงจัง ก็ขอให้เสนอตัวมาได้ ประมาณว่าคิดว่าถ้าตัวเองเข้าไป แล้วจะมีประโยชน์ตรงจุดไหน ก็บอกมา แล้วผมจะนำไปคุยกับทีมงานอีกทีให้ คุณสมบัติก็คงไม่มีอะไรมาก
1) รักคณิตศาสตร์อย่างจริงจัง
2) มี power พอที่จะรับผิดชอบงานที่ตัวเองได้รับมอบหมาย ทำให้ดีที่สุด

ที่จริงอย่างที่เคยบอกไว้ ว่าทั้งผมเองและทีมงาน มีแนวคิดที่จะทำหลายอย่างมาก เช่น ในเรื่องของการจัดสอบแข่งขัน ซึ่งถ้าจะทำจริง ๆ ก็ทำได้ในเวลาไม่นานนัก แต่เนื่องด้วยแต่ละคนก็ล้วนจะวุ่นวาย ก็เลยต้องค่อย ๆ ทำอะไรทีละนิดไป อย่างสำหรับผมเองก็ตั้งใจไว้แล้วว่าในช่วงแรก ๆ นี้ จะยังไม่ขอหาเรื่องเพิ่มความลำบาก รับผิดชอบเพิ่มในส่วนอื่น ๆ จนกว่า.... แต่ก็คงอีกไม่นานล่ะครับ.

- สำหรับเรื่องบทความเรื่อง DNA เดี๋ยวจะตามให้อีกทีครับ คนเขียนคงลืมไปแล้วเหมือนกันว่ายังเขียนไม่จบ หรือคิดว่าจบแล้ว หรือเปล่า
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้