ดูหนึ่งข้อความ
Old 06 ตุลาคม 2012, 10:02
ผู้โง่เขลา's Avatar
ผู้โง่เขลา ผู้โง่เขลา ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

ผู้โง่เขลา is on a distinguished road

ผมขึ้นปีสองแล้วล่ะครับ ก่ะว่าจะเรัยนเพียว การเรียนเพียวแมท เป็นเรื่องของการพิสูจน์ซะมากกว่าการคำนวนอ่ะครับ บางทีก็ต้องใช้จินตนาการสูงและมองรูปธรรมไม่ออกเลยจริงๆ แนวแบบว่า ทำไม1ถึงมากกว่า0 อะไรประมาณนี้อ่ะครับ ส่วนใหญ่ผมคิดว่า เหมือนเรียนชีวะอยู่เลย เพราะ นิยามกับ ทบ เยอะมากครับ แต่ถ้าน้องชอบแนวคำนวน ก็เรียนแนว ประยุกต์ก็ดีครับ พวก คอมหรือสถิติ แนวบังคับหุ่นยนต์อ่ะ แหะๆ สู้ๆครับ