ดูหนึ่งข้อความ
Old 31 มกราคม 2014, 22:50
gon's Avatar
gon gon ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

gon is on a distinguished road

ขอบคุณครับ. เดี๋ยวจะค่อยไล่อ่านดูทีละข้อครับ

เท่าที่ดูคร่าว ๆ รูปค่อนข้างเล็กและอ่านยากหลายข้อทีเดียวครับ

ถ้าต้นฉบับชัด รูปสามารถขยายให้กว้างสุดคือ800pixel ครับ

ความสูงก็ประมาณไม่เกิน 1200 pixel จับหมุนให้อ่านแบบไม่ตะแคงก็ดีครับ

ซึ่งตอนนี้ผมเซตให้รูป jpg ขนาดได้สูงสุด 150KB ครับ

เราสามารถค่่อยๆลด jpeg quality หรือ compression ให้อยู่ที่ประมาณ60% หรือค่อยๆลดลงทีละนิดเพื่อให้ไฟล์ไม่ใหญ่

แต่คุณภาพยังอยู่ในระดับที่อ่านได้สบายตา
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้