ดูหนึ่งข้อความ
Old 18 กรกฎาคม 2011, 00:19
nongtum's Avatar
nongtum nongtum ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nongtum is on a distinguished road

ขอบคุณครับ เอาทีละประเด็นละกัน

จำนวนข้อเติมคำตอบและวิธีทำในรอบนี้ ผมอิงจากเปอร์เซนต์ของคะแนนตามที่ระบุไว้ในต้นกระทู้นี้เป็นหลัก
ซึ่งจำนวนข้อจะแปรตามจำนวนโจทย์ที่ได้รับมาครับ ซึ่งรวมถึงระดับโอลิมปิกที่เปิดให้แต่การแสดงวิธีทำด้วย
แต่เมื่อมีการท้วงมาเช่นนี้ก็จะรับไว้พิจารณาเช่นกัน (ผมจะได้ทำงานเหนื่อยน้อยลงกว่าเดิมด้วย)

ทั้งนี้ ผมคงต้อง strict เรื่องเวลารับโจทย์ให้มากขึ้น และเพิ่มเวลาระหว่างปิดรับโจทย์กับประกาศคำถามอีกนิด
เพื่อจะได้มีเวลาอ่านโจทย์ที่ส่งมาเอาสองสามชั่วโมงสุดท้ายก่อนปิดรับโจทย์ซะหน่อย
แม้ว่ารอบนี้ผมจะทำรายการโจทย์เสร็จตอนปิดรับโจทย์พอดีก็เถอะ จะได้คัดโจทย์ที่เหมาะกับการแสดงวิธีทำตามที่เสนอมาได้ด้วย

ส่วนกรณีที่เครื่องอืดจนคอมไพล์คำตอบในแต่ละหน้าไม่ไหว นอกจากจะเป็นงานของผมที่จะต้องปรับจำนวนคำถามให้เหมาะสมแล้ว
ก็น่าจะเป็นงานของผู้ตอบเช่นกันที่จะต้องพยายามเขียนหรือพิมพ์ตอบให้เข้าประเด็นเร็วที่สุด และกระชับ ถูกต้อง แต่ไม่เสียรายละเอียดสำคัญ
หรือทิ้งภาระให้กับผู้ตรวจต้องมาทดต่อเองมากเกินไปครับ (งวดนี้มีตอบวิธีทำแบบนี้มาสองสามคนนะ)
อีกอย่างถ้าพิมพ์ไม่ไหว หรือเครื่องคอมไม่เอื้อ ผมก็เปิดช่องให้ส่งเป็นไฟล์ภาพแสกนขึ้นมาได้ครับ และก็ไม่ได้จำกัดจำนวนครั้งการแก้คำตอบด้วย
เพียงแต่ขอให้ทำในช่วงที่เปิดให้ตอบคำถาม หรือก่อนแจ้งส่งเท่านั้นครับ

Stay Hungry. Stay Foolish.
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้